Babban kantin sayar da littattafai a Amurka, Barners & Noble, Hakanan ya shiga kasuwar eReader tare da samfuransa. yana sa shi ƙasa alamar nook, kuma ya kamata ku sani game da waɗannan na'urori, tun da za su iya zama kyakkyawan madadin Kobo da Amazon Kindle, ko da yake a Spain ba zaɓi ba ne.
kamar yadda kuka sani, wannan kantin sayar da littattafai na Amurka ba ya sayar da kayayyakinsa a nan, don haka dole ne mu nemi wasu hanyoyin zuwa Nooks wanda zai iya zama mai ban sha'awa ga kasuwar Mutanen Espanya:
Mafi kyawun madadin samfuran zuwa Nook eReader
Idan kanason wasu Madadin samfuri zuwa Nook eReader shawararGa wasu daga cikin mafi kyau:
Sabon Kindle Paperwhite
Ɗaya daga cikin mafi kyawun madadin zuwa Nook eReader shine Kindle Paperwhite. Wannan ƙirar ƙira ce kuma mara nauyi, tare da nunin e-ink mai girma a 300 ppi. Yana da allon inch 6, da ƙarfin ajiya na 16 GB da kyawawan ayyuka Amazon Kindle, Kindle Unlimited, da gajimare don loda littattafanku don kada su ɗauki sarari a ƙwaƙwalwar ajiyar ku.
Kora Libra 2
Wani zaɓi mafi kyau ga Nooks shine Kobo Libra 2. Samfurin da ke da farashi mai kyau, allon taɓawa 7-inch, fasahar anti-glare e-Ink Carta, daidaitaccen haske na gaba a cikin zafin jiki da haske, fasahar rage haske mai cutarwa blue, Ƙwaƙwalwar 32 GB, WiFi da Bluetooth, juriya na ruwa da kuma dacewa tare da littattafan mai jiwuwa.
Aljihun Buka Na Asali Lux 3
PocketBook Basic Lux 3 shine babban madadin waɗanda suka gabata. Wannan samfurin yana da fasahar e-Ink Carta, allon inch 6 tare da daidaitawar Smartlight backlighting, HD 758 × 1024 px ƙuduri, fasahar haɗin Bluetooth da WiFi, sun dace da littattafan mai jiwuwa, suna da tsayin daka, da ƙwaƙwalwar ajiyar ciki. da 8GB.
Nuk eReader Features
Don sanin menene mafi kyawun madadin Nook eReaders, dole ne ku san menene su halayen waɗannan na'urori. Daga cikinsu akwai:
- Hasken baya na LED: Wadannan fuska suna da hasken baya na LED don iya karanta a kowane yanayi haske na yanayi, ko da a cikin duhu, ba tare da damun kowa ba ta hanyar kunna fitulun ɗaki. Bugu da kari, wannan haske yawanci ana iya daidaita shi, don daidaita shi da yanayin kowane lokaci, kamar yadda kuma yake da na'urorin hannu.
- allo mara kyalli: Fasaha anti-glare, ko anti-haskoki, kuma suna nan a cikin Nook eReaders. Wannan yana ba ku damar karantawa ba tare da karkatar da haske ko haske akan allon ba. Wani abu da za ku tuna idan za ku karanta a waje ko tare da haske mai yawa na yanayi.
- Tsarin ergonomic: Nook eReaders suna da a Tsarin ergonomic, wanda ke ba ka damar riƙe mai karanta e-book ɗinka cikin kwanciyar hankali na dogon lokaci. Wani abu mai mahimmanci don kada ya ƙare da rashin jin daɗi bayan zaman karatun.
- Kyakkyawan mulkin kai: Tabbas, batirin Li-Ion a cikin waɗannan na'urori masu ƙarfi da aka haɗa da su ƙarfin aiki na e-ink fuska da kayan aikin waɗannan na'urori, wannan yana ba ku damar karanta makonni akan caji ɗaya.
- Wifi: Fasahar haɗin kai mara waya ta ba da damar zaka iya haɗawa da intanet cikin sauƙi ba tare da buƙatar igiyoyi ba. Wannan yana hana ku wuce eBooks ta hanyar kebul na USB da aka haɗa da PC kamar yadda ya faru da tsofaffin samfura.
- Kariyar tabawa: La Multipoint tabawa yana ba ku damar sarrafa waɗannan na'urori cikin sauƙi da fahimta, kamar yadda kuke yi da sauran na'urorin hannu. Don haka zaku iya motsawa ta cikin menus daban-daban da musaya na Nook eReader, kunna shafi, yin gyare-gyare tare da taɓa yatsa, da sauransu.
Nook alama ce mai kyau?
Nook kalma ce ta Ingilishi wacce ke nufin "kusurwa", kuma wannan eReader ne na na Littafin Giant Baners & Noble. Shi ne kantin sayar da littattafai mafi girma a Amurka, kuma wannan kamfani ya yanke shawarar haɓaka na'urorinsa tun 2009, kodayake ba su ne masana'antun ba. Bugu da kari, Baners & Noble kuma sun yi hadin gwiwa da manyan mutane a fannin fasaha, kamar Microsoft.
Waɗannan na'urori sun shahara don samun inganci mai kyau, da kuma bayar da farashi mai araha. Don haka, Nook alama ce mai kyauKo da yake akwai wasu mafi kyau a kasuwa, kamar waɗanda muka ba da shawarar.
Nook vs Kindle (fa'idodi da rashin amfani)
Domin yanke hukunci tsakanin Nook vs. Kindle, Baners & Noble vs. Amazon, bari mu ga kwatanta yin la'akari da mabanbanta abubuwa:
- Farashin: Basic Kindle model da Nook eReaders suna da farashi iri ɗaya. Koyaya, akwai samfuran Kindle masu ci gaba da tsada a can. Misali, samfuran Nook mafi araha galibi ana farashi kusan $100, yayin da ainihin Kindle yana kusa da waccan farashin kuma. Madadin haka, muna ganin wasu samfuran Kindle na ci gaba na sama da $300 a cikin yanayin Rubutun, yayin da mafi girman ƙirar Nook ya tsaya ƙasa da $200.
- Daban-daban: Yayin da aka dakatar da wasu samfuran Nook, Amazon yana ci gaba da sabunta samfuran Kindle ɗin sa. Wannan yana nufin cewa za ku sami mafi girma iri-iri a cikin yanayin Amazon.
- Bayani na fasaha: Dukansu suna da halaye masu kama da fasaha, kamar ƙudurin 300 dpi, allon e-Ink, ingantaccen ikon kai, tsakanin 8-32 GB na ajiya na ciki a cikin lokuta biyu, haɗin WiFi, da sauransu. Koyaya, yayin da allon duk Nooks ya ɗan ɗanɗana, tsakanin inci 6 zuwa 7, a cikin yanayin Kindle kuma kuna iya samun samfura masu har zuwa inci 10.
- Amfani: Dukansu suna da sauƙi, yana kama da kamanceceniya a cikin duka biyun, kodayake yayin da Kindle ya zaɓi allon taɓawa, a cikin yanayin Nook kuma har yanzu kuna da maɓallan don kunna shafin azaman zaɓi don taɓa allon. A kowane hali kuma suna goyan bayan saitunan haske, nau'in rubutu, girman font, da sauransu.
- Resistencia al agua: Kindle yana da takaddun shaida na IPX8 don wasu samfuran, don haka ana iya nutsar da su har zuwa mita 2 a cikin ruwa mai daɗi na sa'a ɗaya ba tare da lalacewa ba, ko har zuwa santimita 25 a cikin ruwan gishiri na mintuna 3. A gefe guda, Nook kawai yana da kariya ta IPX7, wanda yake ƙasa da ƙasa, kuma yana ba da damar nutsewa ba tare da wahala ba amma don ɗan lokaci kuma a cikin ƙasa mai zurfi.
- 'Yancin kai: Abu ne da bai kamata ya yi tasiri ga shawarar ku ba, tunda duka biyun suna da makonni na rayuwar batir akan caji ɗaya.
- Littattafai: A wannan yanayin, Kindle ya yi nasara a fili, saboda yana da sama da lakabi miliyan 1.5. Gaskiya ne cewa Baners & Noble ba shi da nisa a baya, amma kantin Nook ba shi da abokantaka sosai don nemo abun ciki a cikin Mutanen Espanya. Hakanan, Kindle yawanci yana da arha.
- Tsarin tallafi: wani sashe inda Kindle ya yi nasara, tun da yake yana goyan bayan mafi girman adadin fayilolin fayil, har ma da na asali da kansu. Ganin cewa Nook kuma yana da kyakkyawan tallafi, amma ba mai faɗi ba.
Daga ƙarshe, Kindle na Amazon ya yi nasara a yawancin mahimman wuraren. Saboda haka, zai iya zama mafi kyawun madadin ku.
Yadda ake loda littafi akan Nook?
Wasu masu amfani suna shakka game da yadda za a loda littattafai a kan lungu (wanda ba ya fitowa daga kantin sayar da kan layi wanda aka sauke kai tsaye zuwa eReader). To, matakan gaba ɗaya suna da sauƙaƙa:
- Haɗa Nook ɗin ku tare da PC ɗinku tare da kebul na USB.
- Nook zai bayyana azaman na'urar ajiya ta USB ko diski mai cirewa.
- Shigar da sararin ajiya.
- Kwafi a can littattafan da kuke son wuce su cikin tsarin da Nook ya gane.
- Da zarar tsari ya cika, a amince cire haɗin kuma cire kebul ɗin.
Wadanne tsari ne eReader Nook ke karantawa?
Wata tambaya ce gama gari tsakanin masu amfani. Amma game da tsarin fayil wanda zai iya tallafawa eReader Nook sune:
- littattafan lantarki: PDB, Baners & Noble DRM (Secure eReader) Tsarin, EPUB maras DRM, Adobe Digital Editions, PDF maras DRM.
- Imagen: JPEG, GIF, PNG, BMP
- Sauti: MP3, OGG Vorbis
Inda zan sayi ebook Nook
A ƙarshe, ya kamata ku sani a ina za ku iya siyan eReader Nook. Kuma, kodayake a baya akwai samfura akan Amazon, gaskiyar ita ce yanzu ba za ku iya samun su ba. Haka kuma a cikin wasu shaguna masu kama da ke aiki a Spain. Yanzu, zaɓi ɗaya kawai da ke akwai shine ta hanyar Baners & Noble, wato, kantin sayar da kayayyaki da aka mayar da hankali kan kasuwar Amurka.